Ní alẹ́ ọjọ́ Àjọyọ̀ Orísun Omi, àwọn ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ bọ́ọ̀sì méjì tí wọ́n ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ iṣẹ́ gbé ọkọ̀ ojú omi náà lọ sí Íjíbítì, wọ́n sì bẹ̀rẹ̀ ìrìn àjò wọn jíjìn. Láìpẹ́ yìí, wọ́n dé.
Ní ọjọ́ kẹjọ oṣù kẹrin, a gba àwòrán tí oníbàárà ará Egypt yà nípa àwọn ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ bọ́ọ̀sì méjì tí wọ́n ń kó ẹrù jáde ní ilé iṣẹ́ wọn.
Lẹ́yìn náà, a ṣe ìpàdé fídíò lórí ayélujára pẹ̀lú àwọn oníbàárà ará Íjíbítì, àwọn onímọ̀ ẹ̀rọ wa sì darí iṣẹ́ àti fífi ẹ̀ka Íjíbítì sílẹ̀. Lẹ́yìn ìdánwò ẹ̀kọ́ àti ohun èlò díẹ̀, a fi àwọn ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ bọ́ọ̀sì oníṣẹ́-púpọ̀ méjì wọ̀nyí sínú iṣẹ́ ìṣelọ́pọ́ àwọn oníbàárà ní Íjíbítì. Lẹ́yìn ọjọ́ díẹ̀ tí a ti ṣe ìdánwò, àwọn oníbàárà ti gbóríyìn fún àwọn ẹ̀rọ méjèèjì. Wọ́n sọ pé nítorí àfikún àwọn ẹ̀rọ méjèèjì yìí, àwọn ilé iṣẹ́ wọn ní àwọn alábàáṣiṣẹpọ̀ tuntun, àti pé iṣẹ́ ìṣelọ́pọ́ ti di èyí tí ó gbéṣẹ́ jù àti tí ó rọrùn.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-28-2025




